1.1 Wadannan Gabaɗaya Sharuɗɗa da Sharuɗɗa (na gaba "GTC") na Bednorz GmbH & Co. KG (nan gaba "Mai siyarwa") ya shafi duk kwangiloli don isar da kayan da mabukaci ko ɗan kasuwa (daga nan "abokin ciniki") ya ƙare tare da mai siyarwa game da kayan da mai siyarwa ya gabatar a cikin shagon sa na kan layi. An ƙi hada da sharuɗɗa da sharuɗɗan na abokin ciniki a nan sai in an yarda da haka.
1.2 Mabukaci a cikin ma'anar waɗannan Gabaɗaya Sharuɗɗa da Sharuɗɗa shine kowane mutum na halitta wanda ya ƙaddamar da ma'amala ta doka don dalilai waɗanda galibi ba kasuwanci bane ko masu zaman kansu.
1.3 Dan kasuwa a cikin ma'anar waɗannan sharuɗɗa da sharuɗɗan ɗan halitta ne ko na shari'a ko haɗin gwiwa tare da ikon doka wanda, lokacin da ya ƙare ciniki na doka, yana aiki a cikin aikin kasuwancin su ko sana'a mai zaman kansa.
2.1 Bayanin samfurin da ke ƙunshe a cikin shagon yanar gizo na mai siyarwa ba wakiltar tayin ɗaurewa ba daga ɓangaren mai siyarwa ba, amma suna ba da ƙaddamar da tayin ɗauri ne na abokin ciniki.
2.2 Abokin ciniki zai iya ƙaddamar da tayin ta amfani da fom ɗin odar kan layi wanda aka haɗa cikin shagon kan layi na mai siyarwa. Bayan sanya kayan da aka zaɓa a cikin keken siyayya mai kama-da-wane kuma ya bi tsarin yin oda na lantarki, abokin ciniki ya ƙaddamar da tayin kwangilar da ta ɗaure bisa doka game da kayan da ke ƙunshe a cikin keken siyayya ta danna maɓallin da ya kammala aiwatar da oda. Abokin ciniki kuma yana iya ƙaddamar da tayin ga mai siyarwa ta imel, fax, fom ɗin tuntuɓar kan layi, gidan waya ko tarho.
2.3 Mai sayarwa zai iya karɓar tayin abokin ciniki a cikin kwanaki biyar,
Idan da yawa daga cikin hanyoyin da muka ambata sun wanzu, ana ƙulla yarjejeniyar a lokacin da ɗayan abubuwan da muka ambata a baya suka fara faruwa. Lokaci don karɓar tayin yana farawa ne daga ranar da abokin ciniki ya aika da tayin kuma ya ƙare a ƙarshen rana ta biyar bayan ƙaddamar da tayin. Idan mai siyarwar bai karɓi tayin abokin ciniki a cikin lokacin da aka ambata ba, ana ɗaukar wannan a matsayin ƙin karɓar tayin, tare da sakamakon da abokin har ilayau baya ɗaure shi da furucin sa na niyya.
2.4 Idan ka zaɓi hanyar biyan kuɗi ta PayPal, za a aiwatar da biyan kuɗi ta hanyar mai ba da sabis na biyan kuɗi PayPal (Turai) S.à rl et Cie, SCA, 22-24 Boulevard Royal, L-2449 Luxembourg (nan gaba: "PayPal") , ƙarƙashin Sharuɗɗan Amfani da PayPal, akwai a https://www.paypal.com
2.5 Lokacin ƙaddamar da tayin ta hanyar hanyar odar kan layi, mai siyar za a adana rubutun kwangilar bayan an gama kwangilar kuma a aika wa abokin ciniki ta hanyar rubutu (misali e-mail, faks ko wasiƙa) bayan an aika da oda. Duk wani ƙarin tanadi na yarjejeniyar kwangila daga mai siyarwa baya faruwa. Idan abokin ciniki ya saita asusun mai amfani a cikin shagon yanar gizo na mai siyarwa kafin ƙaddamar da odar sa, za a adana bayanan umarnin a gidan yanar gizon mai siyarwa kuma ana iya samun damar kyauta ta abokin ciniki ta hanyar mai amfani da lambar sirri ta mai kariya ta hanyar samar da bayanan shiga.
2.6 Kafin ƙaddamar da odar dauri ta hanyar odar mai siyarwa ta kan layi, abokin ciniki zai iya gano kurakuran shigarwa ta hanyar karanta bayanan da aka nuna akan allon a hankali. Ingantacciyar hanyar fasaha don mafi kyawun fahimtar kurakuran shigarwa na iya zama aikin haɓaka mai binciken, tare da taimakon abin da nuni akan allon ya faɗaɗa. Abokin ciniki zai iya gyara shigarwar sa a matsayin wani ɓangare na tsarin odar lantarki ta hanyar amfani da madannai da ayyukan linzamin kwamfuta na yau da kullun har sai ya danna maɓallin da ya kammala aikin oda.
2.7 Akwai harsuna daban-daban don kammala kwangilar. Ana nuna takamaiman zaɓin harshe a cikin shagon kan layi.
2.8 Aikace-aikacen oda da lamba yawanci ana aiwatar dasu ta hanyar imel da sarrafa oda ta atomatik. Dole ne abokin ciniki ya tabbatar cewa adireshin imel ɗin da ya ba shi don aiwatar da umarnin daidai ne don a iya karɓar imel ɗin da mai siyar ya aiko a wannan adireshin. Musamman, yayin amfani da matattara ta SPAM, abokin ciniki dole ne ya tabbatar da cewa duk imel ɗin da mai sayarwa ya aika ko ta ɓangarorin uku da aka ba da umarnin aiwatarwa ana iya isar da su.
3.1 Masu amfani gabaɗaya suna da haƙƙin janyewa.
3.2 Ana iya samun ƙarin bayani game da haƙƙin janyewa a cikin tsarin warwarewa na mai siyarwa.
4.1 Sai dai in ba haka ba a cikin bayanin samfurin mai siyarwa, farashin da aka bayar duka farashin ne waɗanda suka haɗa da harajin tallace-tallace na doka. Duk wani ƙarin isarwa da farashin jigilar kayayyaki da ka iya jawowa an fayyace su daban-daban a cikin samfurin samfurin.
4.2 Dangane da isar da kayayyaki zuwa ƙasashen da ke waje da Tarayyar Turai, ƙarin kuɗi na iya tashi wanda mai siyar ba shi da alhaki kuma wanda abokin ciniki zai ɗauka. Waɗannan sun haɗa da, misali, farashin don canja wurin kuɗi ta hanyar cibiyoyin bashi (misali kuɗin canja wuri, kuɗin musaya) ko harajin shigo da kaya ko haraji (misali ayyukan kwastan). Hakanan waɗannan ƙididdigar na iya tashi dangane da canja wurin kuɗi idan ba a bayar da isarwar zuwa wata ƙasa a waje da Tarayyar Turai ba, amma abokin ciniki yana yin biyan daga wata ƙasa a waje da Tarayyar Turai.
4.3 Za a sanar da zabin (s) na biyan kuɗin ga abokin ciniki a cikin shagon siyarwar kan layi.
4.4 Idan an yarda da biyan bashin ta hanyar canja banki, biyan bashin zai kasance nan da nan bayan an kammala kwangilar, sai dai idan bangarorin sun amince da wani lokaci daga baya.
4.5 Idan ka zaɓi hanyar biyan kuɗi da aka bayar ta hanyar sabis na biyan kuɗi na "PayPal", ana sarrafa kuɗin ta hanyar PayPal, ta yadda PayPal kuma za ta iya amfani da sabis na masu ba da sabis na biyan kuɗi na ɓangare na uku don wannan dalili. Idan mai siyar kuma ya ba da hanyoyin biyan kuɗi ta hanyar PayPal wanda ya biya abokin ciniki a gaba (misali sayan akan asusu ko biyan kuɗi ta hanyar ɓangarorin), ya sanya da'awar biyansa zuwa PayPal ko ga mai ba da sabis na biyan kuɗi wanda PayPal ya ba da izini kuma musamman mai suna abokin ciniki. . Kafin karɓar shelar aikin mai siyarwa, PayPal ko mai bada sabis na biyan kuɗi wanda PayPal ya ba da izini yana aiwatar da rajistan kuɗi ta amfani da bayanan abokin ciniki da aka watsa. Mai siyarwar yana da haƙƙin ƙin ƙin abokin ciniki hanyar biyan kuɗi da aka zaɓa a yayin da sakamakon gwaji mara kyau. Idan an amince da hanyar biyan da aka zaɓa, abokin ciniki dole ne ya biya adadin daftari a cikin lokacin biyan kuɗi da aka amince ko a cikin tazarar biyan kuɗi da aka amince. A wannan yanayin, zai iya biya kawai zuwa PayPal ko mai bada sabis na biyan kuɗi wanda PayPal ya ba da izini tare da tasirin fitar da bashi. Duk da haka, ko da an ba da da'awar, mai sayarwa ya kasance yana da alhakin tambayoyin abokin ciniki na gaba ɗaya, misali. B. zuwa kayan, lokacin bayarwa, jigilar kaya, dawowa, korafe-korafe, sanarwar sokewa da jigilar kaya ko kiredit.
4.6 Idan ka zaɓi hanyar biyan kuɗi da aka bayar ta hanyar sabis na biyan kuɗi na "Stripe", mai ba da sabis na biyan kuɗi za a sarrafa shi ta hanyar mai ba da sabis na biyan kuɗi Stripe Payments Europe Ltd., 1 Grand Canal Street Lower, Grand Canal Dock, Dublin, Ireland (daga nan "Stripe") . Hanyoyin biyan kuɗi guda ɗaya waɗanda aka bayar ta Stripe ana sanar da abokin ciniki a cikin shagon kan layi na mai siyarwa. Don aiwatar da biyan kuɗi, Stripe na iya amfani da wasu sabis na biyan kuɗi waɗanda za a iya amfani da yanayin biyan kuɗi na musamman, wanda za'a iya sanar da abokin ciniki daban. Ana samun ƙarin bayani game da Stripe akan layi a https://stripe.com
4.7 Idan ka zaɓi sayan akan hanyar biyan kuɗi, farashin siyan ya ƙare bayan an isar da kaya da daftari. A wannan yanayin, dole ne a biya farashin siyan ba tare da cirewa ba a cikin kwanaki 14 (XNUMX) daga karɓar daftarin, sai dai in an yarda da haka. Mai siyarwar yana da haƙƙin bayar da siye kawai akan hanyar biyan kuɗi har zuwa takamaiman ƙarar oda kuma ya ƙi wannan hanyar biyan kuɗi idan ƙayyadadden ƙarar oda ya wuce. A wannan yanayin, mai siyar zai sanar da abokin ciniki na iyakance biyan kuɗin da ya dace a cikin bayanin biyan kuɗi a cikin shagon kan layi.
4.8 Idan ka zaɓi hanyar biyan kuɗin katin kiredit ta hanyar Stripe, adadin daftari yana nan da nan bayan kammala kwangilar. Ana sarrafa biyan kuɗi ta mai ba da sabis na biyan kuɗi Stripe Payments Europe Ltd., 1 Grand Canal Street Lower, Grand Canal Dock, Dublin, Ireland (nan gaba: "Stripe"). Stripe yana da haƙƙin aiwatar da rajistan kiredit kuma don ƙin wannan hanyar biyan kuɗi idan cakin kiredit mara kyau.
5.1 Idan mai siyarwar ya ba da jigilar kaya, za a yi isar da shi a cikin yankin isar da aka kayyade ta mai siyarwa zuwa adireshin isar da abokin ciniki ya kayyade, sai dai in an yarda da haka. Lokacin sarrafa ma'amala, adireshin isarwa da aka ƙayyade a cikin sarrafa oda mai siyarwa yana da mahimmanci.
5.2 Don kayan da mai jigilar kaya ke bayarwa, ana yin isar da “gefen shinge kyauta”, watau zuwa gaɓoɓin jama'a mafi kusa da adireshin isar, sai dai in an faɗi a cikin bayanan jigilar kaya a cikin shagon kan layi na mai siyarwa kuma sai dai in an yarda.
5.3 Idan isar da kayan ya gaza saboda dalilan da kwastoma ke da alhakin su, abokin ciniki zai ɗauki kuɗin da ya dace na mai sayarwa. Wannan baya aiki dangane da farashin jigilar kaya idan kwastoma yayi amfani da haƙƙinsa na janyewa. Don farashin dawowa, idan abokin ciniki yayi amfani da haƙƙinsa na janyewa, tanade-tanaden da aka yi a cikin tsarin sakewa na mai siyarwa suna aiki.
5.4 Idan abokin ciniki ya yi aiki a matsayin ɗan kasuwa, haɗarin rashin hatsarori da lalacewar kayan da aka sayar da kayan masarufi, ɗaukar kaya ko wani mutum ko kuma ƙungiyar da ke da alhakin aiwatar da jigilar kaya . Idan abokin ciniki yana aiki azaman mabukaci, haɗarin hasarar bazata da lalacewar haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin? Bayan haka, haɗarin hasarar haɗari da lalacewar haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin masu siye da zaran mai siyarwar ya isar da abin ga mai jigilar kaya, mai jigilar kaya ko mutum ko cibiyar da ke da alhakin aiwatar da kayan. kaya, idan Abokin ciniki ya ba da izini ga wakili na aikawa, mai ɗaukar kaya ko mutum ko ma'aikata da ke da alhakin aiwatar da jigilar kaya tare da aiwatar da kisa kuma mai siyarwar bai riga ya sanya sunan wannan mutum ko cibiyar ga abokin ciniki ba.
5.5 Mai siyarwar yana da haƙƙin janyewa daga kwangilar a yayin da ba daidai ba ko isarwa ga kansa. Wannan yana aiki ne kawai idan mai siyarwar ba shi da alhakin rashin bayarwa kuma ya kammala takamaiman ma'amalar shinge tare da mai siyarwa tare da taka tsantsan. Mai siyarwar zai yi amfani da duk ƙoƙarin da ya dace don siyan kayan. A cikin yanayin rashin samuwa ko kawai samuwar kayan, abokin ciniki za a sanar da shi nan da nan kuma za a mayar da la'akari nan da nan.
5.6 Idan mai siyarwar ya ba da kayan don tarawa, abokin ciniki zai iya karɓar kayan da aka umarce a cikin sa'o'in kasuwanci da mai siyarwa ya ƙayyade a adireshin da mai siyarwa ya ƙayyade. A wannan yanayin, ba za a caje kuɗin jigilar kaya ba.
6.1 Dangane da masu siye, mai siyar ya keɓe mallakar kayan da aka kawo har sai an biya cikakken farashin sayan da ake binsa.
6.2 Mai siyarwar ya tanadi ikon mallakar kayan da aka kawo ga ƴan kasuwa har sai an daidaita duk da'awar dangantakar kasuwanci da ke gudana gaba ɗaya.
6.3 Idan abokin ciniki yana aiki a matsayin ɗan kasuwa, waɗannan har yanzu suna aiki:
Idan kayan da aka kawo ana sarrafa su, ana ɗaukar mai siyarwa a matsayin mai ƙira kuma ya mallaki sabbin kayan da aka ƙirƙira. Idan an gudanar da sarrafa shi tare da wasu kayan, mai siyar ya sami ikon mallaka gwargwadon ƙimar daftarin kayansa da na sauran kayan. Idan, a yayin da aka haɗa kayan mai siyarwa ko aka haɗa su da ɗaya daga cikin abubuwan abokin ciniki, ana ɗaukar wannan a matsayin babban abu, haɗin haɗin kayan zai kasance daidai da ƙimar daftarin kayan mai siyarwa. zuwa ƙimar daftari ko, rashin hakan, zuwa darajar kasuwa na babban abun Mai siyarwa game da shi. A cikin waɗannan lokuta, ana ɗaukar abokin ciniki a matsayin mai kulawa.
Abokin ciniki bazai iya yin alƙawari ko sanya a matsayin abubuwan tsaro waɗanda ke ƙarƙashin riƙe take ko haƙƙoƙi. Abokin ciniki yana da damar sake siyar da kayan da aka tanada kawai a tsarin kasuwanci na yau da kullun. Abokin ciniki yana ba da duk wani da'awar da aka samu akan ɓangarorin uku ga mai siyarwa a gaba a cikin adadin ƙimar daftari (ciki har da harajin tallace-tallace). Wannan aikin yana aiki ba tare da la'akari da ko an sake sayar da kayan da aka tanada ba tare da sarrafa su ba ko bayan sarrafawa. Abokin ciniki ya kasance da ikon tattara da'awar koda bayan aikin. Ikon mai siyar na tattara da'awar da kansa ya kasance ba a shafa ba. Koyaya, mai siyar ba zai karɓi da'awar ba muddin abokin ciniki ya cika wajibcin biyan kuɗinsa ga mai siyarwa, bai gaza biyan kuɗi ba kuma ba a shigar da aikace-aikacen buɗe shari'ar rashin biyan kuɗi ba.
Dole ne abokin ciniki nan da nan ya ba da rahoton samun dama ga kayan mallakar ko haɗin gwiwa na mai siyarwa ko ga abin da aka sanya. Dole ne ya biya kuɗin da aka ba mai sayarwa nan da nan kuma ya karɓe shi ga mai sayarwa idan abin da ya dace.
Idan darajar haƙƙin tsaro na mai siyarwar ya zarce adadin amintattun da'awar da fiye da 10%, mai siyarwar zai saki kaso daidai da haƙƙin tsaro a buƙatar abokin ciniki.
Sai dai in an faɗi akasin haka a cikin ƙa'idodi masu zuwa, alhaki na doka na lahani zai yi aiki. Baya ga wannan, abubuwan da ke biyo baya sun shafi kwangilar isar da kaya:
7.1 Idan abokin ciniki yana aiki a matsayin ɗan kasuwa,
7.2 Ƙayyadaddun abin alhaki da taƙaitaccen lokacin da aka tsara a sama ba su aiki
7.3 Bugu da ƙari, ya shafi ƴan kasuwa cewa ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci na duk wani haƙƙoƙin da ya dace ya kasance bai shafe shi ba.
7.4 Idan abokin ciniki yana aiki a matsayin ɗan kasuwa a cikin ma'anar § 1 HGB, yana ƙarƙashin wajibcin kasuwanci don bincika da ba da sanarwar lahani bisa ga § 377 HGB. Idan abokin ciniki ya kasa biyan bukatun sanarwar da aka tsara a can, ana ɗaukar kayan an amince da su.
7.5 Idan abokin ciniki yana aiki a matsayin mabukaci, ana tambayarsa ya kai ƙara ga mai bayarwa game da kayan da aka kawo tare da lalacewar sufuri a bayyane kuma ya sanar da mai siyarwar wannan. Idan abokin ciniki bai bi ba, wannan ba shi da wani tasiri a kan ƙa'idodinsa na doka ko kwangila na lahani.
Mai siyar yana da alhakin abokin ciniki ga duk kwangilar kwangila, ƙayyadaddun kwangila da na doka, gami da da'awar azabar diyya da biyan kuɗi kamar haka:
8.1 Mai siyarwa yana da cikakken alhakin kowane dalili na doka
8.2 Idan mai siyar da sakaci ya keta wani muhimmin takalifi na kwangila, abin alhaki yana iyakance ga lalacewar da za a iya gani wanda ke da alaƙa ga kwangilar, sai dai in akwai alhaki mara iyaka daidai da sakin layi na baya. Muhimman wajibai na kwangila su ne wajibai da kwangilar ta ɗora wa mai siyarwa bisa ga abin da ke cikinta don cimma manufar kwangilar, wanda cikar su ya ba da damar aiwatar da kwangilar da ya dace tun da farko kuma a kan wanda abokin ciniki zai iya dogara akai akai. .
8.3 Ba zato ba tsammani, an cire alhakin mai siyarwa.
8.4 Waɗannan ƙa'idodin abin alhaki na sama suma suna aiki game da alhakin mai siyarwa ga ma'aikatansa na wucin gadi da wakilan doka.
9.1 Idan, bisa ga abin da ke cikin kwangilar, mai sayarwa yana bin bashi ba kawai isar da kaya ba har ma da sarrafa kayan bisa ga ƙayyadaddun ƙayyadaddun abokin ciniki, abokin ciniki dole ne ya ba mai siyarwar duk abubuwan da ake buƙata don sarrafawa kamar rubutu; hotuna ko zane-zane a cikin tsarin fayil, tsarawa, hoto da girman fayil da ba shi haƙƙin amfani da suka dace. Abokin ciniki yana da alhakin siye da samun haƙƙin wannan abun ciki kawai. Abokin ciniki ya bayyana kuma ya ɗauki alhakin samun haƙƙin amfani da abun ciki da aka bayar ga mai siyarwa. Musamman, yana tabbatar da cewa ba a keta haƙƙin ɓangare na uku ba, musamman haƙƙin mallaka, alamun kasuwanci da haƙƙin sirri.
9.2 Abokin ciniki yana ɓata mai siyarwa a kan iƙirarin ɓangare na uku na cewa za su iya faɗa a kan mai siyarwa dangane da take haƙƙinsu ta hanyar kwangilar amfani da abun cikin abokin ciniki ta mai siyarwa. Abokin ciniki kuma yana ɗaukar nauyin da ake buƙata na kare doka, gami da duk kuɗin kotu da lauyoyi a cikin adadin da aka kayyade. Wannan baya aiki idan abokin ciniki ba shi da alhakin ƙeta. A cikin yanayin da'awar wani ɓangare na uku, abokin ciniki ya wajaba ya ba mai siyarwar duk bayanan da suka wajaba don nazarin da'awar da tsaro ba tare da bata lokaci ba, gaskiya da gaba ɗaya.
9.3 Mai siyarwar yana da haƙƙin ƙin sarrafa oda idan abun ciki da abokin ciniki ya bayar ya keta hani na doka ko hukuma ko kuma ya keta mutuncin kowa. Wannan ya shafi samar da abun ciki wanda ya sabawa tsarin mulki, wariyar launin fata, kyamar baki, wariyar launin fata, m, cutarwa ga matasa da/ko daukaka tashin hankali.
Dokar Tarayyar ta Jamus ta shafi dukkan alamu na doka a tsakanin ɓangarorin, ban da ka'idodi game da siyan ƙasashen duniya masu motsi. Ga masu cin kasuwa, wannan zaɓin dokar kawai yana aiki ne kawai saboda ba da kariyar kariyar da aka ba ta ta zartar da ƙa'idar dokar jihar da mabukaci ke zama.
Idan abokin ciniki yana aiki a matsayin ɗan kasuwa, wata ƙungiya ta doka a ƙarƙashin dokar jama'a ko asusu na musamman a ƙarƙashin dokar jama'a tare da ofishin rajista a cikin Tarayyar Tarayyar Jamus, wurin keɓantaccen wurin ikon duk wani rikici da ya taso daga wannan kwangilar shine wurin. na kasuwanci na mai sayarwa. Idan abokin ciniki ya dogara ne a waje da yankin Jamhuriyar Tarayyar Jamus, wurin kasuwanci na mai siyarwa shine keɓantaccen wurin ikon duk wata takaddama da ta taso daga wannan kwangilar idan kwangilar ko da'awar da ta taso daga kwangilar za a iya dangana ga ƙwararrun abokin ciniki ko harkokin kasuwanci. A cikin shari'o'in da ke sama, duk da haka, mai sayarwa yana da hakkin ya daukaka kara zuwa kotu a ofishin abokin ciniki.
Mai siyarwa ba a tilasta shi ba kuma ba ya son shiga cikin tsarin sasantawa a gaban kwamitin sasantawar mabukaci.